อาการแบบนี้ใช่น้ำยาแอร์รั่วหรือเปล่าครับ

ปกติก่อนนอนผมเปิดแอร์ก่อนเข้านอน 15 นาที พอดีเมื่อคืนจะเข้านอนแอร์ดันไม่เย็น เย็นแบบแห้งๆ คือมีแต่ลมออกมา แต่สักพักก็เย็น แต่รู้สึกผิดปกติเพราะปกติมันต้องเย็นนานแล้ว แต่คอมเพรสเซอร์แอร์ด้านนอกดังมาก ดังแบบหึ่งๆๆๆ แต่สักพักก็เงียบนึกว่าไม่เป็นอะไร นึกว่าคอยล์ร้อนสกปรกว่าจะวันพรุ่งนี้

พอมาตอนเช้า ไปล้างคอยล์ร้อน พอเปิดฝาด้านบนดู เห็นน้ำมันไหลเกาะอยู่เต็มแถวๆ ท่อฝั่งใกล้ๆคอม แล้วก็ตรงพื้นด้านล่างด้านในตัวโครงคอยล์ร้อน อยากสอบถามว่า ใช่แอร์รั่วหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่