คือเจ้าของกระทู้ ทำวีซ่าเกี่ยวกับf-1แล้วจะขอ i-20กับทางมหาลัยแต่ไม่ทรายว่าถ้าต่ายค่าธรรมเนียมแล้วจะะออกให้เลยหรือ?

สวัสดีค่ะขอสอบถามเกี่ยวกับการทำวีซ่า f-1 เส้นทางเราจะไปเรียนที่สหรัฐอเมริกาและตอนนี้กำลังทำวีซ่า f-1 แต่ทางเราจะต้องขอใบ i-20 จากมหาวิทยาลัยก่อนเพื่อยื่นสถานทูต อยากสอบถามว่า ถ้าเราจ่ายค่าสมัครค่าธรรมเนียมของมหาวิทยาลัยแล้วประมาณ 65$ แล้วทางมหาลัยพิจารณาทุกอย่างแล้ว ทางมหาวิทยาลัยจะออกใบ i-20 เลยหรือว่าต้องจ่ายค่าเทอมครึ่งนึงก่อนหรือจ่ายทั้งหมดมหาวิทยาลัยถึงจะออกใบ i-20 ได้ค่ะ (ครั้งแรกที่จะไปเรียนต่อ และครั้งแรกที่จะดำเนินเรื่องเอกสารเเละวีซ่าด้วยตัวเอง)หรือใึครพอจะมีประสบการณ์การไปเรัยนต่อด้วยด้วยเอง หลังไมค์มาได้นะคะ ขอคำปรึกษาด้วยค่าาาาา 
ปล.คิดว่าจะผ่านไหมถ้าเราจะทำวีซ่าเองทั้งหมด 🙏😣

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่