แอร์ฯของแต่ละสายการบินในสถานการณ์โควิด

ถ้าสายการบินลดจำนวนไฟล์ท เงินเดือนแอร์ฯก็จะลดลงไปด้วยใช่มั้ยคะ
แล้วถ้าไม่มีไฟล์ทเลย สายการบินยังให้เงินค่าตำแหน่งหรือได้รับ 50% ของเงินเดือนเฉลี่ยปกติรึเปล่าคะ
คนที่เบสอยู่ตปท. เขาจะส่งเรากลับมาหรือให้อยู่ที่ประเทศนั้นๆไปก่อนคะ
ถ้าให้อยู่ก่อน เราหรือเขาต้องจ่ายส่วนไหนบ้างคะ

อยากทราบทุกสายการบินเลยค่ะ โดยเฉพาะสายการบินญี่ปุ่นกับตะวันออก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่