คุยกับรุ่นพี่ที่โตกว่า 4 ปี ?

อยากได้ทริคคุยยังไงให้ได้คบ ทำยังไงถึงจะได้เป็นเเฟน เอาใจยังไงดี
เเนะนำก่อนนะครับ ผมเป็นเด็กอายุ 15 ครับ เเล้วเขาอายุ 19 เราห่างกัน 4 ปีครับ เเรกๆผมรู้สึกหลงเขาครับจนผมได้มีโอกาสคุย จากคำว่าหลงก็กลายเป็นปลื้มเเล้วครับเเละพอคุยไปเรื่อยๆผมรู้สึกมากกว่าปลื้มเเล้ว ตอนนี้ผมรู้สึกอยากสร้างครอบครัวอยากมีเขาใจทุกๆช่วงชีวิต อยากสร้างอนาคตไปด้วยกัน อยากผ่านร้อนผ่านฝนผ่านหนาวไปกับเขา มันอาจจะดูตลกนะครับสำหรับเด็กอายุเเค่นี้เเต่คิดไปไกลเเต่ผมก็คิดอย่างนั้นจริงๆผมรู้สึกว่าความรักของผมมันไม่ใช่กับใครก็ได้ ผมไม่อยากกลับไปจุดที่ต้องเศร้า ผมรู้สึกว่าเขามีเสน่ห์ในตัวของเขา เเต่ผมคิดมาตลอดว่า "มุมมองของคนที่โตเเล้วคงไม่มองเด็กอายุน้อยๆที่พึ่งขึ้น ม.4 อย่างผมหรอก" ผมก็เอาคำนี้มาห้ามใจตัวเองเวลาที่เเอบมีหวังตลอดว่าเรามันก็เเค่เด็กไม่เข้าตาเขาหรอก วันนี้ผมเลยอยากทราบเทคนิคยังไง คุยยังไงที่จะได้พัฒนาความสัมพันธ์ไปเรื่อยๆ ทำยังไงให้เขามองเห็นสิ่งที่ผมพยายามสื่อให้เขาเห็น ทำยังไงให้เขารู้ว่าเด็กคนนี้ไม่ได้มีความคิดเเบบเด็กทั่วไป

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่