เดียวนี้บริษัทเอกชนยังยึดหลักผู้ชายเจาะหูไม่รับเข้าทำงานอยู่ไหมครับ

อยู่ๆเรื่องนี้ก็แว้บเข้ามาในหัว ผมจำได้ว่าสมัย 10 กว่าปีก่อนบริษํทเอกชนหรือสถานประกอบการต่างๆที่ไม่ใช่หน่อยงานของรัฐจะเน้นเรื่องนี้มาก แม้วันไปสัมภาษณ์หรือเวลาทำงานจริงจะไม่ได้ใส่ แต่ถ้าหูมีรูจะไม่รับเข้าทำงานเพราะดูไม่สุภาพ ลายสักต้นแขนต้นขาด้วยเดียวนี้เห็นสักกันเพียบเลย HR เดียวนี้ยังยึดเรื่องพวกนี้ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่