บนทางต่างระดับโคกหม้อ (แถวๆบ้านโป่ง) มองเห็นดงต้นไม้สูงมากๆ ตรงนั้นเป็นแหล่งท่องเที่ยวอะไรหรือเปล่าครับ

ถนนแสงชูโต  ช่วงทางต่างระดับโคกหม้อ ถ้ามาจาก กทม. แล้วมองไปทางซ้าย จะเห็นดงต้นไม้สูงมากๆ ไม่ทราบว่าตรงนั้นเป็นแหล่งท่องเที่ยวอะไรหรือเปล่าครับ

ผ่านไปผ่านมาหลายรอบ ไม่ได้เข้าบ้านโป่งเสียที
ในกูเกิลแมปก็ไม่เห็นพิกัดอะไรเป็นพิเศษ
ถ้าเปิดให้คนทั่วไปเข้าก็ว่าจะลองแวะเข้าไปดู

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่