ถ้าพนักงานราชการถูกประเมินรอบ6เดือนไม่ผ่านแล้วถูกเลิกจ้าง จะยังสามารถไปสมัครเป็นพนักงานราชการที่อื่นได้ไหมครับ

ค่อนข้างกังวลนิดหน่อยเพราะไม่ได้มีปัญหาเรื่องการทำงาน ทำงานได้ตลอด แต่ชอบมีปัญหาเรื่องการเข้าสังคมกับหัวหน้ากลุ่มและบางคนในกลุ่ม
แต่ไม่เคยมีปัญหากับหัวหน้าส่วนราชการ หรือพูดง่ายๆก็สนิท เข้ากันได้กับคนทั้งสำนักงาน ยกเว้นแค่กลุ่มตัวเองบางคนที่ว่า
อาจจะดูเข้าข้างตัวเอง แต่สังคมในมุมมองผมค่อนข้างแย่เพราะมีแต่ด่ากัน ทะเลาะกัน พูดคำหยาบใส่กัน ภาระงานก็หนักด้วย ผมเลยเงียบๆตลอด
แอบไปรู้มาด้วยว่าหัวหน้ากลุ่มเคยแอบประชุมกลุ่มถึงเรื่องของเราแล้วครั้งหนึ่ง แถมเป็นประเด็นเรื่องจะเอาเราไม่ผ่านรอบหกเดือนดีไหมด้วย

พอเอามาปรึกษากับผู้ใหญ่ที่รู้จักเขาก็แนะนำให้ไปสอบอีกที่หนึ่งที่กำลังเปิดรับอยู่ เวลาถ้าโดนเลิกจ้างจะได้มาอยู่นี่แทน (ถ้าสอบได้นะ)

เลยสงสัยว่ามันทำแบบนี้ได้ด้วยหรือครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่