[SR] Local Street Food @Phukett Marriott Resort & Spa, Nai Yang Beach

วันนี้ มี่กับพี่บาสจะพาเพื่อนไปกิน บุพพพพพพพเฟ่ต์ ที่โรงแรมแมริออทในยางบีชที่หาดในยาง ภูเก็ตจร้า บอกเลย อาหารเค้าดีมาก อร่อยมาก คือไม่ได้คาดหวังว่าการไปกินบุพเฟ่ต์จะทำรสชาติอาหารได้อร่อยขนาดนี้ ดีๆ ตามมาดูบรรยากาศกันคะ และนอกจากนี้มี่จะพาเพื่อนไปชม เกาะปลิงกันด้วยคะ

บุพเฟ่ต์เค้าจัดที่หน้าโรงแรม หรือหาดในยางนั่นเอง ตอนเย็นๆส่วนใหญ่จะเป็นบรรยากาศแบบน้ำลง มองจากมุมนี้ก็จะเห็นเครื่องบินขึ้นลงด้วยคะ

ที่หาดในยาง ยังคงมีความเป็นธรรมชาติค่อนข้างเยอะ ปูเสฉวนเยอะมาก (มีนกและน้องหมาด้วย)

เดินไปอีกนิดนึงเป็นเกาะปลิง ช่วงเวลาที่น้ำลง(เยอะๆ) สามารถเดินมาถึงจุดนี้ได้ 
** การเดินมาแบบนี้ทำให้เราเพลิดเพลิน โดยที่เราอาจไม่รู้ตัวว่าน้ำขึ้นตอนไหน อาจจะขึ้นเร็วมากจนเราเดินกลับไม่ได้ อันนี้อันตรายมาก ยังไงก็อย่าลืมเช็คตารางน้ำขึ้นน้ำลงด้วยนะคะ (เช็คได้จากที่โรงแรมเลยคะ)

มีเรือของชาวประมงหลายลำชอบมาจอดตรงมุมนี้ มาถ่ายรูปหล่อๆแถวหน้าเรือได้จร้า

มุมโขดหินฝั่งนี้ดีมาก อยากจะยืนหรือจะนั่งเท่ห์เหมือนกันหมด แถมๆ 2 รูปเลยจ๊ะ

ได้เวลาบุพเฟ่ต์แล้วตรีมที่ใช้จะเป็น Local Street Food ให้อารมณ์แบบกินอาหารริมทะเลแบบข้างทาง แต่เนี่ยเรา Street Food แบบโรงแรมห้าดาว เพราะฉะนั่น รสชาติและความคุ้มไม่ธรรมดาแน่นอนจร้า

หอยทอดจร้าหอยทอด ร้อนๆ หอมไข่มาก อร่อยต้องลองเมนูนี้

เมนู Grill ย่างๆ อร่อยทุกไม้ เนื้อเน้นๆ มีให้เยอะและหลากหลาย มี ไก่ เนื้อ ลูกชิ้น ไส้กรอกอีสาน (เน้นๆเต็มคำ) ปลา เชฟ Bastian พ่อครัวใหญ่มาย่างให้เองเลยนะเนี่ย ไม่อร่อยได้ไง ** แนะนำปลาห่อใบตองย่าง โครตอร่อยจริงๆ เปิดมาบางอันเจอราวท้องปลา ไม่รักไม่ได้แล้ว ให้เต็มไม่หักเลย

โคมไฟ มีความเป็นไทยๆ เหมาะกับอาหารไทยวันนี้มากเลย

เมนูผัดไท เป็นอีกจานที่อร่อย เส้นจะแก้วๆหน่อย หอมกลิ่นเตา กุ้งจะกรึบๆ

โต๊ะสีน้ำเงินน่ารักๆ ให้อารมณ์ Street Food ในโรงแรมหรูๆ (ธรรมดา แต่ไม่ธรรมดาจร้า)

ขนมไทย มีให้หลากหลาย มาก 

โตเกียวม้วนตรงนี้ร้อนๆเลย

สายไหมหลอกเด็กก็มีนะ กินไปประมาณ สามอันได้อะ

ติดใจไส้กรอกอีสาน ต้องวนไปเอาอีก

แอบพักยกไปถ่ายรูปรอบๆก่อน

ของคาวยังไม่หมดน๊ะจ๊ะ (กินมัวไปหมด ของคาวมั่งของหวานมั่ง) เมนูที่พลาดไม่ได้ อยู่คู่คนไทยมากว่า 1000 ปี นั่นคือ ส้มตำจร้า แซ่บ เปรี้ยวอร่อยๆ และก๋วยเตี๊ยวก็มีนะ

เรามากันหลายคนจร้า น้อนตาลก็มา เวลาของกินเยอะๆ ก็จะมีความสุขแบบนี้

เชฟมาเสิร์ฟของที่สั่งไว้ถึงที่เลย น่ารัก 

ปิดท้ายด้วย มาร์ชเมลโล ย่าง เชฟเค้าทำเอง ก็จะนุ่มๆ เยิ้มๆหน่อย 
ราคาบุพเฟ่ต์ ช่วงนี้ไม่แพง ราคาขึ้นลงตามเทศกาล ซึ่งไม่ได้จัดบุพเฟ่ต์แบบนี้ทุกวัน หากเพื่อนๆชอบบรรยากาศแบบนี้ อาหารแนวนี้ สามารถเข้าไปติดตามได้ที่เฟสบุคของโรงแรม https://web.facebook.com/PhuketMarriottNaiYang/ ได้ค่ะ เพื่อไม่ให้พลาด Event ดี แล้วพบกันใหม่นะคะ ขอบคุณคะ
ชื่อสินค้า:   Local Street Food @Phukett Marriott Resort & Spa Nai Yang Beach
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่