เข้าสู่ระบบ Facebook บนมือถือไม่ได้ แต่ในคอมเข้าได้ปกติ

สวัสดีค่ะ นี้เป็นกระทู้แรกเลยค่ะ พอดีว่าเกิดปัญหา เข้าสู่ระบบ facebook บนแอพพลิเคชั่นไม่ได้ แต่ใน Notebook ยังสามารถเข้าได้ปกติเลยค่ะ 
พอจะเข้าบนมือถือ ทางFacebook ให้ทำการยืนยันตัวตน ตอนแรกก็เลือกยืนยันตัวตนโดยรับรหัสทางอีเมล ก้ได้รหัสมาแล้ว เข้าไปกรอกรหัสตามขั้นตอน มันก็เด้งกลับมาที่หน้ายืนยันตัวตน ทำแบบนี้อยู่ สิบกว่ารอบค่ะ หรือจะลองวิธีอื่นที่มีให้ก็ทำหมดแล้วค่ะ ยังไม่สามารถเข้าสู่ระบบได้เช่นเดิมค่ะ 
แต่อย่างที่บอกค่ะ Notebook ยังสามารถเข้าใช้งานได้ปกติเลย 

ตอนนี้ได้ส่งอีเมลไปให้ทาง Facebook ตามที่ขึ้นใน Play Store แล้ว ไม่แน่ใจว่าจะได้รับการติดต่อกลับเมื่อไหร่ มีใครเคยติดต่อทางนี้แล้วได้รับการติดต่อกลับบ้างไหมคะ ต้องรอนานแค่ไหน หรือมีช่องทางในการติดต่อขอความข่วยเหลือทางอื่นแนะนำทีนะคะ พอดีว่าต้องใช้ในการทำงานด้วย หรือใครมีวิธีแก้แบบอื่นแนะนำด้วยนะคะ จำเป็นต้องใช้จริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่