อยากไปเที่ยวจีนด้วยตัวเองต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง

กระทู้คำถาม
เราแค่อยากทราบค่าใช้จ่ายรวมๆค่ะแต่จะลองแพลนดูให้ก่อนค่ะว่าจะต้องใช้เท่าไหร่
ไปประมาณ 10 วันค่ะ
1.Passport
2.Visa
3.ตั๋วบินไปกลับ
4.ค่าโรงแรมในแต่ละคืน
จะบินไปที่ฉงชิ่งและนอน2คืนเช้ามานั่งรถไฟไปฝูเจี้ยนอยู่ประมาณ2คืนมายูนนานอีก2คืนไปกุ้ยโจว2ไปหูหนาน2คืนและกลับมาขึ้นเครื่องที่ฉงชิ่งอันนี้แค่คร่าวๆไว้นะคะวันและเวลาไปแน่นอนเท่าไหร่เพราะไม่เคยไปต่างประเทศเลย ถ้าใครมีแพลนดีๆช่วยลงไว้ให้ด้วยนะคะจะขอบคุณมากๆเลยค่ะ
มีคำถามที่อยากถามเพิ่มเติมค่ะ
1.ควรไปช่วงเดือนอะไรดีสุดคะ
แสดงความคิดเห็น