อยากไปเรียนต่อ ป.ตรี ที่จีน แต่ไม่รู้ควรเรียนคณะไหนดี!!🥺

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พี่ๆทุกคน คืออย่างที่เห็นในหัวข้อกระทู้นะคะว่า เราอ่ะอยากไปเรียนต่อ ป.ตรี ที่จีน แต่ว่า สายที่เราอยากเรียนคือ รัฐศาสตร์ ความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ หรือว่า เรียน IR ก้ได้ค่ะ แต่คือเราพยายามหา รีวิว ใน Pantip เอย Facebook เอย ก้ไม่ค่อยเห็นคนเรียนจบ รัฐศาสตร์ มาจากจีนเลยอ่ะ แล้วนี่ ก้เลยกังวล ว่าควรไปดีมั้ย คือเราพอมีพื้นฐานภาษาจีนอยู่บ้างอ่ะค่ะ พอพูดได้ คือขอคำแนะนำ จากเพื่อนๆพี่ๆ ทุกคนด้วยนะคะ🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻
  ถ้าเป็นไปได้ อยากให้พี่ๆแนะนำ คณะที่จีนด้วยค่ะ อีกไม่กี่เดือนก็จะจบแล้ว ต้องเตรียม เอกสารให้ครบแล้วด้วย แต่ก้ยังไม่รู้เลยจะเอายังไงกับตัวเองดี😭😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่