แนะนำ เอเจนซี่ สำหรับไปเรียนภาษาระยะสั้นหน่อยค่ะ

อยากให้ช่วยแนะนำ เอเจนซี่ หน่อยค่ะ พอดีไม่มีเคยไปต่างประเทศเลย อยากไปเรียนภาษาอังกฤษประมาณ 4 -6 weeks ค่ะ ไม่เอาหน้าม้านะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ถ้าถามว่าเป็นไปได้ไหม เป็นไปได้ค่ะ ในกรณีที่เป็นเด็กนร. ปิดเทอมแล้วมีเวลาแค่เดือนเดียว
แต่ถ้าเป็นผู้ใหญ่ก็อาจจะยากหน่อยเพราะมันดูไม่สมเหตุสมผลที่จะไปเรียนแค่เดือนเดียว ดูไม่คุ้มค่าตั๋วเครื่องบินกับวีซ่าเลยค่ะ
คนส่วนใหญ่มักไปอย่างต่ำ 3 เดือน ยิ่งบางประเทศมีเงื่อนไขวีซ่าต่างกัน อย่างนิวซีแลนด์ที่เราอยู่
ถ้าเรียน 16 สัปดาห์ขึ้นไปกับรร. ที่เป็น Category 1 จะสามารถทำงานพิเศษได้ถูกกม. เพราะงั้นคนส่วนใหญ่เลยเลือกเรียน 4 เดือนค่ะ
อีกอย่างคือยิ่งลงเรียนนานค่าเรียนยิ่งถูกลงค่ะ

หากสนใจมานิวซีแลนด์ติดต่อเราได้นะคะ เราทำงานกับเอเจนซี่ที่นี่ ให้คำปรึกษาฟรีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่