ถ้าจะทำระบบตัวแทนจำหน่ายเองแบบนี้ผิดกฎหมายอะไรไหมครับ?

ผมทำร้านขายของในออนไลน์(เป็นร้านเครื่องเขียน) ไม่ได้มีแบรนด์เป็นของตัวเองครับ แต่ว่าสั่งมาจากจีนบ้าง ซื้อสินค้าราคาส่ง มาจากหลายๆที่ ถ้าเราเอาสินค้าของคนอื่นมาทำระบบตัวแทนเองแบบให้คนที่เข้ามาเปิดigร้านของตัวเอง แล้วเอารูปสินค้าที่เราสั่งมาแล้วถ่ายรูปไปลงขายต่อ มันจะผิดอะไรไหมครับ พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องกฎหมายเลยอยากถามผู้รู้ก่อน 

ปล.กระทู้นี้เป็นกระทู้แรก ถ้าเขียนไม่เข้าใจหรือแท็กผิด  ตรงไหนขออภัยด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่