ขอถามไรโง่เกี่ยวกับเสือ ที่ผม ไม่รุ้แล้วจะมาถามกัน ถ้าโดนเสือทำร้ายแล้วเราไปฆ่าผิดไหม

คืออยากรู้ว่า ถ้าเราเข้าไปในป่า แล้วไปเจอสัตว์์คุ้มครองหรือสัตว์ อื่นๆเช่นเสือ โดยเฉพาะเสือถ้าเราเข้าไปเก็บของป่าหรือไปกางเต็นท์ พักแรม หรืออะไรต่างๆ จู่ๆ ไปเจอเสือ เข้ามาทำร้ายเราหรือมันจะฆ่าเราแล้ว เราทำร้ายเสือหรือฆ่าเสือนี้เราจะผิดกฎ คุ้มครองสัตว์ป่าประครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆเลยอยากถามผู้มีความรู้ หรือแบบที่2เสือยังไม่เข้ามา แต่กำลังจะมาโจมตีหรือมาฆ่าเราแน่ๆ แล้วเราไปฆ่าเสือตัวนั้นหรือโจมตีมันก่อนมันจะมาทำร้ายเราหรือฆ่าเรา เราผิดไหม หรือต้องให้มันเข้ามาทำร้ายเราก่อนถึงจะโจมตีกลับได้ถ้าเป็นแบบนั้นเสือตัวนั้นก็อาจฆ่าเราก่อนได้เช่นกัน บอกผมหน่อยนะคนโง่อยากรุ้
แสดงความคิดเห็น
Preview