รถเลี้ยวซ้าย แต่ไม่มองขวา

เพื่อนๆเคยเป็นไหม โมโหทุกครั้ง เมื่อรถเลี้ยวซ้ายขี่ออกมาแต่ไม่มองขวา คือ เราโมโหมาก เราก็รู้นะว่าเลนทางซ้ายให้ผ่านได้ตลอด แต่ช่วยมองขวานิดหนึ่งได้ไหม มันอาจจะมีรถมอไซต์หรือรถเก่ง ฯ ผ่านมาก็ได้ มันทำให้รถที่ขี่มาทางตรงอาจเสียหลังได้ เพราะรถที่มาทางตรงต้องหลบ และต้องดูรถทางขวาอีก ติดไฟจราจรเหมือนกันเราควรจะให้รถที่ติดไฟจราจรไปก่อน คือเขาติดมา1-2 นาที ก็ควรให้ไปก่อนปะ รถที่มาเลนซ้ายมาแต่ไหนขี่ออกมาให้รถที่ติดไฟจราจรจอดรอ มีที่ไหน พูดละโมโห555+ ก็แค่อยากให้มองรถก่อนเลี้ยวเท่านั้นเอง😆

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่