ไปเที่ยวกับคนแปลกหน้า

สัปดาห์ที่ผ่านมา ผมได้ไปเที่ยวสังขละ สะพานมอญ กับทัวร์หารเฉลี่ย ก็สนุกดีครับ (เป็นครั้งแรกของผมเลยที่ไปกับคนแปลกหน้า) ถ้าเราไปเองคงเสียค่าใช้จ่ายเยอะอยู่ แต่เมื่อหาร 10 คนก็ถูกลงมากเลย ผมเข้าไปตามกลุ่มเฟสครับ ที่เขาชวนคนร่วมทริป เราก็ติดต่อขอแจมด้วย
แต่ก็รู้สึกเหงาๆหน่อย ถ้าได้ร่วมกันหลายทริป และสนิทกว่านี้  ก็น่าจะยิ่งสนุกขึ้น เมื่อมีทริปแรกเริ่มสนุกแล้ว อยากเที่ยวเรื่อยๆ (แต่ก่อนคิดว่าถ้าเพื่อนไม่ไป ครอบครัวไม่ไป เราก็ไม่ไป ก็ไม่ได้ไปจริง..5555) ส่วนตัวอายุค่อนข้างเยอะแล้ว แต่แข็งแร็งมาก ยังชอบเดินป่า อยากไปเที่ยวธรรมชาติ ให้รางวัลชีวิต ต่อไปนี้จะไม่รออีกแล้ว ใครไม่ไป..เราต้องไปเองได้ ผมคงหาทริปร่วมแจมกับเขาไปเรื่อยๆ ทริปไหนเราถูกใจก็จะสอบถามเขาดู ซึ่งก็หายากเหมือนกัน ต่อไปคงจะมาเข้าห้องนี้บ่อยๆ ต่อหาข้อมูลการเที่ยว ประสบการณ์น้อย แต่จะลุยเที่ยวละ รอไม่ไหวแล้ว...5555

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่