อยากได้กล้องถ่ายรูปสักตัวนึงเอามาถ่ายรูปคน ตั้งขาถ่าย และสินค้าต่างๆ

สวัสดีครับพอดีอยากได้กล้องสักตัวนึงครับ แต่ว่าไม่ค่อยมีความรู้เรื่องกล้องเลยครับ เพราะส่วนมากใช้กล้องมือถือถ่ายสะมากกว่า. เลยไม่ได้ศึกษากล้องจริงเลยครับ เลยอยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆที่มีความรู้หน่อยครับว่ามีตัวไหน แนะนำสำหรับมือใหม่บ้าง ขอราคาไม่แรงมากนะครับ. อยากได้เอามาถ่ายเซลฟี่ ถ่ายรูปเวลาไปเที่ยวกับที่บ้าน อาจจะมีวิวบ้างเล็กน้อย แล้วก็สินค้าต่างๆครับ.  
  งบไม่เกิน. หมื่นห้า หรือสองหมื่นก้ได้ครับ ส่วนยี้ห้อนี้ผมไม่แน่ใจเลยครับ. ที่เห็นเพื่อนๆ. เคยบอกก้น่าจะมี แคนนอน หรือโอลิมปัสหรือป่าว. แต่ถ้ามีตัวไหนแนะนำบอกผมได้เลยนะครับ อยากทราบข้อมูลเบื้องต้น. ชอบสีแบบจริงๆหน่อยครับผม สีสดๆ.  

ผิดถูกประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่