TENET สปอย มีคำถามครับ

กระทู้คำถาม
TENET คือในเรื่อง เรา reveres ตัวเรา ย้อนไปได้เรื่อยๆ (แต่ไปข้างหน้า(อนาคตไม่ได้))

1.แสดงว่า kat ที่ revers ตัวเองมาจนถึงวันที่ไปทะเลเวียดนาม (แล้วไปยิงผัว) เค้ากลับมาอยู่กับลูกในช่วงเวลาจริงๆ ไม่ได้ใช่ไหมครับ?

2.ส่วน kat คนที่นั่งเรือกลับมากับลูก คือกลับมาแล้วไม่เจอ เซเธอร์ (เพราะตายไปแล้ว) ส่วนเซเธอร์ที่กลับมาแล้วนิสัยกลายเป็นอีกคน คือเซเธอร์ ที่ reveres ตัวเองกลับมาใช่ไหมครับ?

คือไม่ได้ งง การเล่าเรื่องเท่าไหร่ แต่แค่สงสัยว่า เรา ถอยหลังมาเรื่อยๆได้ถึงเวลาที่เราต้องการ แล้วเข้าตู้หมุน นั่นอีกครั้ง(ทำให้หายใจได้)= ทำได้
แต่เราจะหมุนเวลาไปข้างหน้าเร็วขึ้น = ทำไมได้

โรเบิต แพตทินสัน reveres ตัวเองเป็น10ปี เพื่อมาช่วงพระเอก(บางทฤษฎีบอกว่า max คือ neil)
= นีล ก็จะต้องอยู่ในห้วงเวลา เดียวกับพระเอก(ตอนยังไม่ก่อตั้ง tenet) ตลอดไป (ถ้าไม่ตาย)

เลยคิดว่า ถ้าเป็นงั้น แสดงว่า kat ไม่ได้กลับมาเจอลูกของตัวเองในช่วงเวลาจริงๆของ kat เองอีกแล้วป่ะครับ
แล้ว
3.แคท จะไปอยู่ที่ไหนครับ เมื่อ ทุกช่วงเวลาของการ reveres มี kat ทุกช่วง
ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สมมติ แคทย้อนกลับมาจากวันที่ 10 แคทแก่ก็แค่รอจนเลยวันที่ 10 ในโลกก็จะเหลือแคทคนเดียว จะไปหาลูกหรือทำอะไรก็ตามสะดวก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่