ถ้าหากผมซื้อทีวี 43 นิ้ว 4K ติดผนัง โดยใช้ที่ยึดผนังกับไม้ ได้หรือไม่ครับ เดิมใช้ทีวี 32 นิ้ว FullHD

ผมใช้ smart tv samsung รุ่นปี 2012 ขนาด 32 นิ้ว FullHD อยากใช้ทีวี 4K แต่ไม่มีรุ่น 32 นิ้ว
ด้วยข้อจำกัดของพื้นที่ ผมคิดอยู่ว่าอยากใช้ที่ยึดขึงทีวี ติดกับไม้ทั้งสองฝั่ง พอจะเป็นไปได้ไหมครับ
แล้วจะมีปัญหาใดหรือเปล่า?

คอนโดที่นี่อายุ 20 ปี เดิมชั้นวางเป็นที่วางทีวีอ้วนๆ กลมๆ ใหญ่ๆ แบบสมัยก่อน 
หน้าตาประมาณนี้ครับ

พอยุคสมัยเปลี่ยนมาเป็นทีสีจอแบน แต่ห้องยังดีไซน์แบบเก่า ที่วางเลยไม่สามารถวางทีวีได้ใหญ่กว่า 32 นิ้ว ทุกวันนี้
กลัวชนทีวีหล่น อยากมีที่ยึดคิด แต่กลัวมีปัญหาเลยยังไม่ตัดสินใจ
และไม่แน่ใจว่าต้องติดต่อช่างที่ใด?

สภาพในห้องครับ

หากพอทราบวิธีแก้ไข ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ
ขอบพระคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่