[CR] (พลีชีพ) ฉีดปากครั้งแรก 2 cc. รีวิววันต่อวัน

อยากมาเล่าประสบการณ์ฉีดปากครั้งแรกจ้าาา ขอรีวิววันต่อวันเลย เน้นรูปนะ เพี้ยนเขิน

>>>>>>>> ก่อนทำ-หลังทำ <<<<<<<<

ก่อนอื่นขอเล่าก่อน
หาข้อมูลก่อนทำมาเกือบปี ลังเลหลายอย่างว่า ตัดปากกระจับ หรือฉีดปากดีนะ
คิดไปมาหลายรอบ inbox ส่งรูปไปถามหลายคลินิกมาก ว่าแนะนำยังไงบ้าง

จนเราตัดสินใจละ ว่าเราอ่ะปากบนบาง แต่อยากได้กระจับสวย ถ้าตัดทรงสวยจริง แต่บางไปเลย 
เลยอ่ะ ฉีดดีกว่า แต่ต้องหาหมอปั้นทรงสวยๆที่เราชอบ

ทักไปหลายคลินิกมากกกก แต่ถูกใจคลินิกนึง คือที่ Classy Clinic
บอกเลยว่าแอดมินตอบ inbox นี่คือด่านแรกที่เราเลือกเลย
ให้ความรู้เรา พยายามอธิบายอยู่นานมาก จนเราเกรงใจเลย
ก็ให้ความรู้เราว่าฟิลเลอร์มีแบบไหน อยู่ได้กี่ปี ราคา CC เท่าไหร่ โมเลกุลเล็กกว่า บลาๆๆ เยอะ มืดแล้วยังตอบอยู่เลย กิเลสมาช่วงดึกๆนี่แหละ 55555 

พอเราเริ่มตกลงทำ ก็นัดวันถัดไปเลยค่ะ กิเลสมาแล้ว เราต้องสุด ณ จุดนี้
จัดเต็มด้วย 2 cc เลือกเป็น Juvederm volift จ้า

เข้าไปที่คลินิกประทับใจหลายๆอย่าง ทั้งเจ้าหน้าที่ที่ดูแลหน้าเคาท์เตอร์ก็ให้ความรู้ดีมาก ให้ความรู้เราอีกครั้ง ทำความเข้าใจในรูปปากของเรา คาดว่าจะได้มาประมาณไหน สอบถามเราว่าเรามีแบบที่คิดไหม ปากเราไปได้แค่ไหน อะไรประมาณนี้ แล้วเราก็โอเค เริ่ด ทำจัดไป  2 cc

เริ่มทำ!!
คุณหมอแกะกล่องฟิลเลอร์ให้ดู  (1 กล่อง 2 CC.) คุณหมอค่อยๆฉีด ค่อยๆเติม ค่อยๆดูทรง 
ที่เราชอบมากคือ ผู้ช่วยจะมีเครื่องนวด นวดเบาๆ ทำให้เรารู้สึกเจ็บน้อยลง  

ดูกันชัด ๆ miniheart
หลังฉีดเสร็จทันทีจ้าาา ปากดูตุ่ย ๆ แต่พนักงาน ผู้ช่วยอธิบายเราตลอดว่าวันแรกๆจะบวมหน่อยไม่ต้องตกใจ

หลังทำวันที่ 1  วันนี้จะมีรอยช้ำนิดหน่อย 
ที่ Clinic inbox มาสอบถามว่าเป็นกังวลอะไรไหม สอบถามได้ตลอดนะ เราก็อุ่นใจ ^^

(ขออภัยหากรูปไม่ชัด T^T)

หลังทำวันที่ 2 วันนี้ปากเริ่มลอกค่ะ แต่ทาลิปได้แล้ว เราก็มาสก์ปากตลอด และลองทาลิป

หลังทำวันที่ 3  วันนี้ปากอิ่มมากกก ปากที่ลอกเมื่อวานหมดแล้ว 
เพราะเราสครับปากของแบรนด์ CHOOB คือดีมาก สครับและมาสก์ปากไปพร้อมกัน ปากนุ่มมาก (ขอรีวิวสครับปากไปในตัว ของดีบอกต่อ >__<)
ลองทาลิปดูแล้วแบบอื้มมมม รักในปากนี้
แต่ก็ยังดูใหญ่ไปอยู่นะ แอบยังไม่ชินหน้า

หลังทำประมาณ 1 สัปดาห์  ทาลิปสีนู้ดดูปากสุขภาพดี และทรงดีมาก ชอบ อมยิ้ม02

และตอนนี้หลังทำ 1 เดือนจ้า ให้ดูว่าทาลิปที่สีดูต่างกัน อื้มมมม ชอบบบบ

ปล. เราเป็นคนกรามเบี้ยวนะคะ ปากเลยจะดูเบี้ยวๆหน่อย แต่คุณหมอพยายามปรับให้ทรงปากดูบาลานซ์ที่สุดเท่าที่จะทำได้ ^^

ลองดูรูปเทียบกันชัดๆ

ไม่รู้คิดไปเองไหมนะ แต่ฉีดปากมาแล้ว ปากดูอมชมพูขึ้น ดูสุขภาพดีขึ้น คิดว่าน่าจะเหมือนฉีดฟิลเลอร์ใต้ตานะ
มันเติมเติมระหว่างชั้นผิว เลยดูใสขึ้น เอาเป็นว่า ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไม่ฉีดต่อ
คือดีย์~~~ ยุบเมื่อไหร่เจอกัลลลนาจาาาฟิลเลอร์ที่รัก ( Juvederm เค้าว่าอยู่ได้ 1 ปี ++ ขึ้นอยู่กับการดูแลและแต่ละคน)

พลุโอ่งพิกัดฉีด Classy Clinic 
ฉีดโดย คุณหมอจูน
ดูแลปากทุกวันด้วย Scrub & Mask แบรนด์ CHOOB (ควรไปตำ) และ Sleeping Mask ปากของ Laneige (ใช้ทุกคืน ตามหาที่ชุ่มชื้นมากกว่านี้อยู่)

หากรีวิวนี้เขียนผิดพลาดตรงไหนต้องขออภัยนะคะ นานๆทีจะมีรีวิวมาแชร์กัน
ครั้งหน้าว่าจะไปทำ Hifu ดูจากรูปแล้วแก้มห้อยเหลือเกิน เขินเลย ไว้มารีวิวใหม่น้าาา ซารางเฮ
ชื่อสินค้า:   ฟิลเลอร์ปาก
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่