ติ่งseventeen คิดยังไงกับ PLEDIS?

สวัสดีค่ะ! เราเป็นติ่งเซบได้ 3ปีแล้ว
ในตอนแรกไม่เคยติ่งวงไหนจริงจังเท่ากับเซบเลยค่ะ จากที่ติดตามเซบมามักได้ยินว่า pledis ค่ายของเซบค่อนข้างโปรโมทไม่ดีและชอบเทวงในค่าย พูดง่ายๆคือชื่อเสียงไม่ค่อยดีจากที่อ่านในคอมเม้นของติ่งเซบในไทย อยากรู้ว่าค่ายเขาไม่ดีจริงๆเหรอคะ? แล้วเขาไม่ดีตรงไหน?

เพราะเราอาศัยอยู่ที่ญี่ปุ่นและตามเซบที่ญี่ปุ่นเป็นหลัก เราเลยรู้สึกว่า pledis ก็โปรโมทค่อนข้างดีในญี่ปุ่น อาจเพราะเซบดังในญี่ปุ่นมากกว่าไทย เราเลยไม่ค่อยเก็ทเรื่องที่ติ่งเซบที่ตามเซบมาตั้งแต่เด มักพูดว่าค่ายไม่ค่อยดีเท่าไหร่

และอีกอย่างคืออยากรู้ความนิยมของเซบในเก่หลีและต่างประเทศค่ะว่ามีมากขนาดไหน?

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่