ปลอมสลิป

สวัสดีค่ะปัจจุบันอายุ 22 ค่ะ
ขออนุญาตเข้าเรื่องเลยนะคะ
ก่อนหน้านี้ได้ซื้อโปรทองค่ะเป็นราคา 12,000 บาทแล้วเราก็โอนเงินตามยอด 12,000 บาทแล้วส่งสลิปให้คนขายโปรทองเรียบร้อยค่ะ 
แต่ในส่วนที่มีปัญหาคือเราได้ปลอมสลิปค่ะโดยการเพิ่มเลข 1 ไป 1 ตัวจากยอด 12,000 บาทเป็นยอด 112,000 บาท
แต่สลิปอันที่เราปลอมเราไม่ได้ส่งไปให้คนขายโปรทองค่ะ
เราปลอมแล้วโพสต์ลงfacebookในทำนองอวดรวยค่ะ แต่ไม่ได้มีเจตนาจะโกงคนขายโปรทองนะคะย้ำนะคะว่าสลิปที่ปลอมไม่ได้ส่งไปให้คนขายโปรทองแต่ปลอม
แล้วอัพลง facebookโดยปิดชื่อปิดเลขบัญชีของคนขายโปรทองค่ะ ส่วนตัวไม่ได้ตั้งใจโพสต์เพื่อที่จะทำร้ายชื่อเสียงของคนขายตัวทองหรือไม่ได้ตั้งใจจะโกงนะคะ โพสด้วยความคิดแค่อยากอวดเฉยๆค่ะ แล้วคนขายโปรทองก็แคปเอาโพสของเรา ไปโพสใน facebook ส่วนตัวของคนขายโปรทองค่ะโดยไม่ปิดหน้าเราแล้วไม่ปิดชื่อfacebookไม่ปิดชื่อบัญชีแล้วไม่ปิดเลขบัญชีค่ะ
แล้วสุดท้ายคนขายโปรทองบอกว่าจะแจ้งความจับเราในข้อหาที่เราปลอมสลิปค่ะ ในข้อหานี้ยอมรับผิดค่ะว่าปลอมจริงๆ  
แต่ที่ตั้งกระทู้พันทิปวันนี้คืออยากจะสอบถามว่าจริงๆแล้วเรามีความผิดอะไรบ้างในเรื่องนี้คะแล้วส่วนตัวคนขายโปรทองมีความผิดในเรื่องที่เขาเอารูปเราไปโพสไหมคะ
  #ใครจะด่าจะสอนหรือจะว่าอะไรได้นะคะพร้อมรับฟังและจะปรับปรุงให้ดีที่สุดค่ะ 
สุดท้ายนี้ไม่ว่าจะเป็นอย่างไงขอบคุณล่วงหน้านะคะสำหรับคนที่จะมาตอบกระทู้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่