ใครเคยดูรายการกาลิเลโอ รายการวิทยาศาสตร์ของช่อง 9 บ้างครับ

คือ เคยดูสมัยเด็กๆ ประมาน 20-30ปีได้ น่าจะช่อง 9 
เป็นรายการเกี่ยวกับวิทยาศาสตร์ แล้วมีตอนนึง เอาคน คนขี่ม้า มอไซค์บื้กไบค์ กับ รถFerrari มาทดสอบว่า
ในระยะ " 100m " ใครจะเข้าเส้นชัยก่อน  เพื่อนผมบอกว่าไม่มีทางเลยที่ทุกอย่างที่กล่าวมาจะสู้กับ " รถFerrari" ได้
อยากรู้ว่าในทางวิทยาศาสตร์ น่าจะเป็นตามที่เพื่อนผมบอกมั้ย หรือมีปัจจัยอื่นๆอะไรยังไงมั่งครับ
หรือถ้าใครพอจะหาคลิปรายการนี้ได้จะขอบคุณมากๆ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่