@@@ใครเข้าใจเรื่องTENETช่วยอธิบายหน่อยครับ(สปอยล์)

หนังสนุกตื่นเต้นดีครับ แต่ก็มีหลายๆ ส่วนที่ผมดูแล้วงงงง เพราะตามเนื้อเรื่องไม่ทัน เลยทำให้ความอินกับหนังลดลงไป
มีข้อสงสัยอยากถามตามนี้ครับ

1.ตอนเปิดเรื่อง พระเอกไปทำภารกิจค้นหาอาวุธนิวเคลียร์ใช่มั้ยครับ เค้าอยู่หน่วยไหน ปลอมตัวไปปะปนกับพวกคนร้ายใช่มั้ย แล้วถูกจับได้ยังไง
2.วัตถุประสงค์ของคนในโลกอนาคตคืออะไรกันแน่ครับ อยากช่วยโลก แล้วทำไมถึงให้เครื่องมือกับตัวร้ายเพื่อทำลายโลก
3.โรเบิร์ต แพททินสัน สามารถเลือกเปลี่ยนอนาคตตัวเองได้มั้ยครับ อย่างตอนท้าย เค้ารู้อยู่แล้วรึเปล่าว่าตัวเองต้องตาย ถ้าย้อนกลับไปช่วยเหลือทีมอีกครั้ง

ปล.ผมมีลุกไปเข้าห้องน้ำช่วงนึงเลยอาจทำให้ดูแล้วไม่ปะติดปะต่อ ยังไงเรื่องนี้ผมจะไปซ้ำแน่ๆ ครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
1. พระเอกน่าจะเป็น CIA ภารกิจคือไปช่วยคนแล้วก็รับของ ปลอมเข้าไปกับตำรวจเคียฟ

2. ไม่ได้ทำลายโลกแต่กำจัดมนุษย์ในปัจจุบัน เพราะมนุษย์ทำลายโลก

3. อันนี้ไม่แน่ใจว่าการเปลี่ยนอนาคตสามารถทำได้หรือไม่ แต่นีลเลือกที่จะไม่เปลี่ยน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่