ความน่าจะเป็นในการออกผลรางวัลสลากกินแบ่งรัฐบาล

น้องเล่าให้ฟังว่าผลรางวัลสลากกินแบ่งรัฐบาลงวดนี้ รางวัลที่ 1 ออก 999997
เลยมีคำถามที่สงสัยครับ
1. ในทางทฤษฎีความน่าจะเป็นที่จะออกเลข 9 9 9 9 9 7 เป็นเท่าไหร่ครับ 
2. in practice แล้ว เป็นไปได้หรอครับที่จะออกเลข 9 เรียงกันถึง 5 หลักเลย มันบังเอิญเกินไปหรือเปล่าครับ หรือผมคิดไปเอง 
3. เป็นไปได้ไหมครับว่ามีการล็อคเลขที่จะออกในแต่ละงวด 
ปล. ตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเลยครับ ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับเรื่องนี้ครับ แต่ถามเพราะสงสัยเฉยๆ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่