เงินเดือน เดือนละ 60,000-130,000 ควรใส่เสื้อผ้าแบรนไหมคะ

คือขอโทษนะคะ คือเป็นวัยรุ่นสร้างตัว เมื่อก่อนก็จนๆค่ะ มีรายได้ครอบครัวหลักพัน แต่เราหากินสร้างตัวเอง ตอนนี้มีลูกน้องแค่ 1-2 คน ควรใส่เสื้อผ้าแบรนไหมคะส่วนตัว ว่าเงินเดือนเท่านี้ไม่ได้เยอะอะไรค่ะ ผ่อนรถ เก็บเงินสร้างบ้าน คือข้องใจกับคำพูดของเพื่อน บางคนว่าเราว่าให้ใส่ของแบรนบ้าง แต่พอใส่บางคนก็ว่าเราแต่งตัวเวอร์ บางคนก็ว่าสวย แต่ตัวเราไม่ซีเรียสหรอก ใส่อะไรก็ได้แค่เป็นชุดที่เราคิดว่าสวย ว่าชอบ ส่วนมากจะซื้อของไม่แพง ขอความเห็นหน่อยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ความคิดเห็นที่ 3
เราไม่จำเป็นต้องบ้าตามรสนิยมใครนะคะ

เราไม่จำเป็นต้องบ้าแบรนเนม และก็ไม่มีเหตุผลที่ต้องรังเกียจ
คือ ไม่จำเป็นเลยว่าต้องใส่ยี่ห้อนี้เพื่ออวดใคร
แต่ถ้าเราชอบ ใส่แล้วมั่นใจ เราก็ซื้อ ก็ใส่ไปเถิด

ขอให้คุณมีความมั่นใจ ในตัวเองค่ะ
โลกนี้ ไม่มีใครหนีพ้นคำตำหนิ

แต่สิ่งที่ชี้วัด ความเติบโตของคนเรา
มาจากการ ที่รู้จักแยกแยะ ว่า
คำตำหนิคำไหน เอามาปรับปรุง / ปรับใช้ แล้วชีวิตเราจะดีขึ้น
คำไหน ควรปล่อยผ่านหู ไม่ใส่ใจ สนใจ ให้เสียสุขภาพจิตค่ะ

โดยส่วนตัว เรามองว่า รายจ่ายสำหรับเสื้อผ้า ขึ้นอยู่กับว่าจะใส่ชุดนั้นไปไหนค่ะ
ถ้าชุดนอน ก็ผ้านิ่มๆ สั้นๆ บางๆ ไม่แพงก็ได้
ถ้าชุดว่ายน้ำ เลือกซื้อยี่ห้อที่มั่นใจคุณภาพของเนื้อผ้า ตัดเย็บดีๆ
ถ้าชุดทำงาน ตัดให้พอดีตัว หรือ เลือกที่ดีที่สุดไปเลย
ถ้าชุดลำลอง แค่ผ้าดีๆก็พอ ราคาไม่ต้องแพง ใส่ขำๆเดี๋ยวก็เปลี่ยน
ถ้าชุดกีฬา เลือกยี่ห้อ หรือแบบที่เราชอบเลย แพงเท่าไหร่เท่ากัน ของต้องใช้ทุกวัน

flower
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่