ทำไมผมซื้อBig Bikeมา แล้วต้องมีคนท้าแข่ง?

กระทู้คำถาม
คือผมพึ่งถอยZX10Rมาสดๆ แล้วพอมีคนรู้จักเห็น ก็ประมาณว่า "เฮ้ย ขับเก่งจริงป่าว แข่งหน่อยไหม"
ผมก็บอกตรงๆเลยว่าไม่แข่ง ซื้อมาเพราะมันเท่เฉยๆ แล้วคำพูดที่ตามมาคือ"อะไรวะ ซื้อรถเร็วๆมา แต่ไม่กล้าแข่ง อ่อน บลาๆๆ"
ผมก็ไม่เข้าใจทำไมต้องแข่ง ก็ในเมื่อผมซื้อมาเพราะชอบความเท่ ไม่ได้ชอบที่มันเร็ว ต่อให้มันบิดได้แค่100ผมก็ซื้อ
คือคนที่ขับbig bikeเหมือนกันก็เข้าใจนะ อาจจะถามสนุกปากเฉยๆ ผมไม่ได้จะว่านะ แต่พวกขับรถธรรมดาแต่งท่อแต่งล้อเปือยรถ นึกภาพออกป้ะ พวกรถคล้ายๆเด็กแว็น ถ้าแข่ง ผมแพ้ผมก็ยอมรับอ่ะ ผมไม่ได้ชีเรียส แต่ถ้าแข่งจริงๆ คิดว่าผมจะแพ้หรอ? เหมือนลดคุณค่าตัวเองเปล่าๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่