ว่าด้วยเรื่องของรถยนต์ไฟฟ้า ใครได้ประโยชน์ เสียประโยชน์??

ผมเป็นนักลงทุนมือใหม่นะครับบบ เห็นว่าตอนนี้รถยนต์ไฟฟ้ากำลังเติบโตมากโดยเฉพาะ Tesla ผมเลยอยากกลับมามองที่ตลาดหุ้นของประเทศไทยบ้างครับ

อยากถามพี่ๆนักลงทุนว่า การเข้ามาของรถยนต์ไฟฟ้าในไทย จะมีใครได้ประโยชน์ เสียประโยชน์ มีบริษัทไหนในไทยที่เป็นผู้นำเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ ??

ขอบคุณที่เข้ามาแชร์ไอเดียกันนะครับอมยิ้ม36อมยิ้ม03

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่