งานไหนดีระหว่างไปรษณีย์ไทย📨กับการท่าเรือแห่งประเทศไทย⛴️

ตามหัวข้อเลยครับอยากรู้ว่างานไหนมีโอกาสก้าวหน้ามากกว่ากัน ในตำแหน่งช่างยนต์วุฒิ (ปวช) ในเรื่องเงินเดือนและสวัสดิการ ส่วนตัวแล้วเรียนอยู่มหาลัยปี2 ต้องบอกก่อนว่าเรียน ปวช ทำงานฝึกงานเก็บเงินส่งตัวเองเรียนจนจบทั้ง 3 ปีแล้วเก็บเงินเรียนต่อ ป.ตรี ได้ปีเดียวเงินแทบหมดแล้วครับ เลยลองเรียนแล้วมาทำงานตอนเย็นเลิกดึกเรียนไม่รู้ครับเลยอยากแยกให้เรียนส่วนเรียนทำงานส่วนทำงานครับช่วยแนะนำหน่อยครับ
เพื่อนที่เรียนก็แนะนำให้กู้ครับแต่ไม่อยากกู้เพราะไม่อยากเรียนจบแล้วเป็นหนี้ ส่วนทางบ้านพ่อแม่แยกทางกันนานแล้วครับเลยต้องพยายามดิ้นรน ส่งตัวเองเรียนเองมาโดยตลอด ขอคำแนะนำทีครับ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่