สมัครงานช่างยนต์ไม่ตรง สาขาที่จบ

สวัสดีครับ พอดีอยากถามคนที่เคยมีประสบการณ์ ว่า
เคยไปยื่นสมัครงานไม่ตรงสาขาที่เรียนไหมครับ มีโอกาศที่เขาจะรับไหม
พอดีจบ ปวส ช่างยนต์
ปัจจุบัน ทำงานอยู่ที่ ศูนย์บริการ YAMAHA ทำมาประมาณสองปีแล้ว แห่งนึงในเชียงใหม่ ทุกวันนี่ผมมีความสุขกับงานที่ทำครับ แต่ค่าตอบแทนค่อนข้างน้อย
(อาชีพที่ใช่ไม่พอเลี้ยงชีพ) เลยอยากลองเปลี่ยนไปทำอาชีพอื่น ทีได้ค่าตอบแทนเยอะกว่าเดิม โดยวุฒิที่มีอยู่ พอจะไปทางไหนได้บ้างครับ สำหรับช่างยนต์
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่