ช่วยแนะนำเรื่องอุปกรณ์เสริมสำหรับ gopro ให้หน่อยค่ะ ใช้ถ่ายตอนไป scuba diving

ใช้ Gopro 7black เดิม red filter อยู่แล้วนำไปเข้า Dive+ อยากได้สีสันที่ดีกว่านั้น เห็นมีคนใช้ไฟเสริมแล้วมันสีสวยค่ะ อยากมีอุปกรณ์ทำให้เก็บรายละเอียดได้ดีกว่าเดิม มีคนแนะนำ Weefine ราคามันสูงเรายังไม่อยากสู้ขนาดนั้น ไม่ทราบว่าพวก LED light มันช่วยได้ไหมคะ ประมาณนี้   ราคาไม่แพงหลักร้อย - พัน spec ประมาณ 700 lumen เท่าที่ดูค่ะ

อยากถามเกี่ยวกับพวก Lens macro เสริมมันมีใช้ไหมคะ มีแต่คนบอกว่า Gopro ไม่เหมาะกับใช้ถ่ายมาโคร ถ้าใครมีคำแนะนำรบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่