หาเพื่อน/ขอคำแนะนำ จะไปสอบged/igcseบ้าง 2020-2021

ตามหัวข้อเลยค่า มีใครจะไปสอบged-igcseบ้าง อยากขอคำแนะนำ
อยากหาเพื่อนสอบค่า เราพึ่งเรียนม4 ค่ะ เรียนสายวิทย์คณิตโรงเรียนรัฐ  แล้วรู้สึกว่ามันไม่เวิร์ค รู้สึกว่ามันไม่โอเคมากๆเลย และไม่ค่อยเอนจอยกับระบบการศึกษาของไทย เลยอยากจะสอบถามเพื่อนเพื่อนพี่พี่หรือใครที่เคยสอบ หรือคนที่ต้องการที่จะไปสอบว่าต้องทำยังไงบ้างคะ
ส่วนตัวของหนูอยากเข้ามหาลัยธรรมศาสตร์ คณะวารและสื่อมวลชน บีจีเอ็มค่ะ ต้องใช้คะแนนการสอบเทียบเท่าไหร่บ้างและต้องใช้การสอบอะไรเพิ่มเติมอีกไหมค่ะ
ถ้าใครมีประสบการณ์ในการสอบมาแชร์กันได้นะคะ ขอบคุณมากๆค่า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่