อยากสอบถามพี่ในพันทิษหน่อยครับ

อยากจะทราบว่า ถ้าสมมติเราโดนตำรวจส่งตรวจแอลกอฮอในเลือดเนี่ย โดยอัตราในการดื่มคือ เบียร์สดแก้วใหญ่3แก้ว ผลแอลกอฮอจะเกินไหม. 
โดยระยะเวลาก่อนตรวจเลือดคือหลังดื่มไปแล้วประมาณ 3 ชั่วโมงครึ่งครับ มีความเป็นไปได้ไหมที่ปริมาณแอลกอฮอในเลือดของเราจะลดลงมาเหลือต่ำกว่า50มิลลิกรัมตามที่กฏหมายกำหนดอ่าครับ #รบกวนผู้รู้ชี้แจงทีครับผม ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่