วิธีปิด kids mode กล่อง True id tv

กระทู้คำถาม
กล่อง True id tv box นี่มันปิดตัวเลือกโปรไฟล์ไม่ได้จริงใช่มั้ยครับ
หาในGoogleแล้วเจอมา2กระทูเห็นมีคนบอกว่าผิดไม่ได้พอจะมีวิธีปิดจริงๆมั้ยครับ ความคิดเห็นของผมคือมันเสียเวลาบางทีจะดูข่าวแบบด่วนๆเปิดเสร็จต้องมากดเลือดโปรไฟล์แล้วตัวรีโมทกว่าจะติดต้องกด3-4ครั้งมันเสียเวลามาก
ฝากถึงทาง True เอาไป พิจารณานานะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีครับ คุณ สมาชิกหมายเลข 5262935  สำหรับกล่อง TrueID TV หน้าจอที่หน้า kids mode ขึ้นมานั้นเป็นการพัฒนาของตัว Firmware ล่าสุด ซึ่งจะไม่สามารถตั้งค่า default หรือลบไม่ให้โชว์ขึ้นมาได้ในทุกครั้งที่เราใช้งานในครั้งแรกต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่