อยากเข้าราชการ แต่สาขาที่จบไม่ค่อยรองรับ จะเรียนปริญญาอีกใบดีไหม?

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ผมเรียนจบ ป.ตรี สาขาธุรกิจการบิน แต่อยากเข้าทำงานสายราชการหรือรัฐวิสาหกิจ แต่สาขาวิชาที่เรียนค่อนข้างเฉพาะทาง วุฒิไม่ค่อยรองรับทางด้านนี้ (สมัครได้แต่ ป.ตรีทุกสาขา) เลยคิดว่าอยากจะเรียนตรีอีกใบเพื่อจะได้เลือกตำแหน่งได้กว้างขึ้น เช่น ด้านบริหารธุรกิจ หรือคอมพิวเตอร์ จะดีไหมครับ ขอบคุณครับ

ปล.เพิ่งรู้ตัวว่าอยากทำงานทางนี้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่