ประตูรั้วทาวน์โฮมแบบม้วนเก็บด้านบน

พอดีผมกำลังจะรีโนเวต ทาวน์โฮม (หน้ากว้าง 4 เมตร)แล้วกำลังลังเลกับประตูรั้วอยู่ครับ
ซึ่งของเดิมเป็นบานเฟี้ยมปกติตามสไตล์ทาวน์โฮม คราวนี้ตอนแรกจะทำเป็น ประตูเหล็กเก็บด้านข้างแบบไฟฟ้า
แล้วไปหาข้อมูลมา ราคาค่อนข้างแพง เลยมองแบบม้วนเก็บด้านบนบ้าง
ไปเจอแบบนี้มาครับ

คือรู้สึกตอบโจทย์มาก เพราะอยากได้แนวนี้เลย (มีประตูเล็กๆ เปิดเวลาออกไม่ใช้รถ)
แต่ด้วยหน้าแคบ เลยกำลังคิดว่า ถ้าทำส่วนที่ม้วนประมาณ 3 เมตร แล้วที่เหลือ น่าจะ 70-80 เซนติเมตร
สำหรับประตูคนออก มันจะแคบไปมั้ยครับ และ 3เมตรสำหรับถอยจอดรถมันแคบไปมั้ยครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่