กู้สินเชื่อบ้านแบบนี้จะกู้ได้มั้ยคะ (รายละเอียดข้างล่างเลย)

เราทำงานประจำเงินเดือน13,xxxบาท รวมโอทีและรายรับอื่นๆประมาณ30,000-35 000 ต่อเดือนค่ะ
ส่วนสามีทำงานเป็นสัญญาจ้างปีต่อปี เงินเดือนอยู่ที่ 33,000-40,000 บาทต่อเดือนค่ะ

มีรายจ่ายที่ต้องจ่ายทุกเดือนคือ ค่าผ่อนรถเดือนละ9100บาทเหลือส่งอีกปีเดียวค่ะก็หมดแล้วค่ะ
ค่าใช้จ่ายลูกสาวเดือนละ8000บาทค่ะ ค่าหอพักที่เช่าอยู่เดือนละ 6500 บาทค่ะ ในส่วนนี้ไม่มีปัญหาค่ะ เราจ่ายตรงเวลาทุกเดือน

ที่สงสัยคือเมื่อปีที่แล้ว พี่สาวของสามีให้ออกรถให้อีกคันนึ่ง ซึ่งพี่สาวไม่สามารถยื่นกู้ได้ค่ะ ซึ่งตรงนี้ก็เข้าใจว่าจำเป็นต้องใชรถค่ะ ตอนช่วงแรกๆพีสาวก็ส่งทุกเดือนค่ะ แต่ช่วงหลังมานี้เหมือนจะขาดส่งค่ะซึ่งเราก็บอกแล้วว่าถ้าส่งไม่ไหวก็คืนรถไป เพราะในส่วนนี้เรากับสามีไม่ได้ต้องการตั้งแต่แรก แต่ด้วยความเห็นอกเห็นใจค่ะ เลยไม่รู้สามีจะติดบูโรไหม

ตอนนี้คืออยากจะกู้ทำบ้านใหม่ค่ะ ราคาประมาณ 2 ล้านบาท อยากถามผู้มีประสบการณ์และมีความรู้ด้านนี้ค่ะว่ามีสิทธิ์จะผ่านไหม อยากสร้างให้เสร็จก่อนลูกเข้ารรค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ และขอบคุณที่อ่านจบจ้า^^

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่