[CR] [CR] รีวิว HANA・BIYORI สวนพฤกษาศาตร์แห่งใหม่ในโตเกียว

สวัสดีค่ะนี่เป็นกระทู้รีวิวแรกของเราหากผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

HANA・BIYORI สวนพฤกษาศาสตร์แห่งใหม่ในโตเกียว อยู่ติดกับYomiuri Land เดินทางง่ายจากชินจูกุแค่เพียง21นาที ถือเป็นแลนด์มาร์คแห่งใหม่ที่ไม่ควรพลาดเลยล่ะค่ะ

การเดินทาง
นั่งสายKeioจากShinjuku

ค่าเข้าชม
ผู้ใหญ่ 1200เยน
เด็ก 600เยน

HANA・BIYORI เป็นสถานที่แบบไหน
ฮานาบิโยริมีหลายโซนหลักนั้นรูปแบบโรงเรือนกระจกค่ะ โดนสีจุดเด่นคือพฤกษานานาพันธุ์ห้อยย้อยลงมา นอกจากนี้ก็ยังมีโซนชมวิวที่มองโตเกียวสกายทรี โซนสวนดอกไม้ตามฤดูกาล และศาลเจ้า

และเราก็จะรีวิวในส่วนของโรงเรือนกระจกค่ะ
โดยจุดเด่นของโรงเรือนกระนี้คือStarbuckที่ล้อมรอบไปด้วยเหล่าพืชพันธุ์หลากหลายชนิดแถมยังมีมินิอควาเรียมให้ชมด้วย ถือเป็นสาขาที่ฮีลจิตใจได้ดีเลยนะคะ

โซนWorkshop 
เรียนรู้การจัดดอกไม้ หากสนใจรับน้องๆกลับบ้านก็เข้าร่วมได้เลย เริ่มต้นที่2,000เยน~
ดิจิตอลอาร์ต "multi-Ending" 
การแสดงแสงสีเสียงเป็นรูปดอกไม้และธรรมชาติใช้เวลาเกือบ10นาที คล้ายๆteamLab แต่เป็นเวอร์ชั่นนั่งชม ตรงนี้ถือว่าเป็นอีกหนึ่งไฮไลท์เลย
สวัสดีค่ะนี่เป็นกระทู้รีวิวแรกของเราหากผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

ดิจิตอลอาร์ต "multi-Ending" 
การแสดงแสงสีเสียงเป็นรูปดอกไม้และธรรมชาติใช้เวลาเกือบ10นาที คล้ายๆteamLab แต่เป็นเวอร์ชั่นนั่งชม ตรงนี้ถือว่าเป็นอีกหนึ่งไฮไลท์ที่พลาดไม่ได้เลย

นอกจากนี้ก็ยังมีโซนให้อาหารตัวนาก 300เยนอีกด้วย

จบไปแล้วกับการรีวิวความจริงถ้าไม่ร้อนมากก็จะไปเดินโซนข้างนอกแต่ไม่ไหวจริงๆ
หากหมดCovid-19แล้วแนะนำให้ลองมาเที่ยวกันนะคะ เพราะเหมาะกับคนที่หาสถานที่ถ่ายรูป จะมาพรีเวดดิ้งก็ได้หรือจะใช้เป็นสถานที่พักผ่อนหย่อนใจ ยังไงก็รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ส่วนอันนี้เป็นรีวิวYomiuri land ที่อยู่ข้างกัน

https://youtu.be/3Xi8ik-CW0g
ชื่อสินค้า:   HANA・BIYORI
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่