แนะนำหน่อยค่ะ พอดีกำลังตัดสินใจซื้อเครื่องปริ้น

ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อเครื่องปริ้นของ canon m287 กลับ canon E3370 คือจะมี WiFi หรือไม่มีก็ได้แต่อยากได้ที่สามารถ scan print copy ได้ ส่วนตัวสนใจ รุ่นE3370 เพราะมีไวไฟ ราคาไม่ต่างกันมาก แต่ได้ยินมาว่าหัวพิมพ์ไม่ทนเท่าตัวรุ่น Mp287 (ส่วนตัวปริ้นสัปดาห์ละประมาณ 2-3 ครั้ง ทำธีสิส กับเอกสารเรียนต่างๆ) ตอนนี้เลยตัดสินใจไม่ถูกว่า...เอารุ่นไหนดี ตัวหัวปริ้นแพงมั้ย นานมั้ยกว่าจะพัง ราคาประมาณเท่าไหร่ ถ้าต้องเปลี่ยน  พยายามหารีวิวแต่ แต่ไม่มีเลย ตัวรุ่น E3370
ขอรบกวน ผู้รู้มาแนะนำหน่อยค่ะ 

ขอบคุณมากค่ะ 🙏
แสดงความคิดเห็น