ขอสอบถามผู้รู้เรื่องฮวงจุ้ยบ้านหน่อยครับ

หน้าบ้านทางซ้ายมือ เรามีน้ำพุอยู่  เป็นสิ่งที่ดีหรือไม่ดีครับ
มีญาติที่เป็นหมอดูทักว่าน้ำพุจะมาอยู่ตรงนี้ไม่ได้ เพราะวาสนาเราไม่ถึง ให้เปลี่ยนเป็นอ่างบัว
และข้างบ้านเป็นสวน. ให้เอาแผ่นทางเดินมาวาง 9 แผ่น จะกว้างจะสั้นก็ให้ได้เก้าแผ่น
ซื้อสวนเราก็จัดลงตัวแล้วอะ. งงเลยเรา แม่นี่มาด่าเราเลยให้เราทำตามหมอดู
เลยอยากรู้ว่าน้ำพุหน้าบ้าน กับ ทางเดินข้างบ้านนี่ ต้องเป็นแบบไหนครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่