ตรวจปอดเพื่อยื่นวีซ่านักเรียน(กลับมาเกือบครบ6เดือน)

สวัสดีค่ะ
อยากสอบถามว่าถ้าเรากลับมาจากอังกฤษเกือบครบ6เดือนแล้ว (ครบ6เดือน วันที่230/9) เราจะต้องไปตรวจปอดใหม่ไหมคะ หรือว่าถ้าทำวีซ่าก่อนถึงวันที่23/09ก็ไม่จำเป็นต้องตรวจอีก เพราะเท่าที่หาข้อมูลมาส่วนใหญ่เขาจะแจ้งว่าตรวจเพื่อทำวีซ่าน่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview