ในอนาคต อิตาลี มีแวว ตามประเทศกรีซไปไหมครับ ? เเต่ถ้า ไม่ อิตาลี ในอนาคต มีเเนวโน้มเเย่ลงไหมครับ

คนตกงานมีจำนวนมากขึ้น หนี้สาธารณะมหาศาล
ระบบอะไรต่างๆ เริ่มอ่อนแออลง เริ่มแย่ลง 
คนยากจนค่อนข้างเยอะ 
ชาวต่างชาติ  ชาวแอฟริกันจากทางเหนือ ลักลอบ แห่เข้าประเทศตลอดเวลา
ทำให้ปัญหาต่างๆตามมา เช่น ปัญหาความปลอดภัย ปัญหาอาชญกรรม ความอันตราย
ทวีคูณขึ้น

เเต่ตามความจริง หรือ  เอาตรงๆ ยุโรปหลายประเทศก็ปัญหาเรื่องนี้มากขึ้นไม่ต่างเเหละ
อังกฤษ สวีเดน ออสเตรีย สวิต ปัญหาพวกนี้ ก็เพิ่มขึ้นๆเรื่อยๆ ถึงจะไม่เท่าอิตาลี เท่าที่ดู อิตาลี จะหนักกว่าเพื่อน

เรียกว่า อิตาลี ที่แย่กว่าเพื่อนบ้านอยู่เเล้ว  ... ( สวิต ฯ ฝรั่งเศส ) เริ่มทรุดลง ไม่เติบโต ฟู่ฟ่า แบบเมื่อก่อนแล้ว 
ปัญหาดูจะเพิ่มพูน จนหาทางไปเเบบยั่งยืนไม่ได้ 

ในอนาคต อิตาลี มีแวว ตามประเทศกรีซไปไหมครับ ?
ถ้าไม่ขนาดนั้น  อิตาลี ในอนาคต มีเเนวโน้มเเย่ลงไหมครับ   จะประมาณไหน ?

ขอบคุณทุกท่านครับ  ยิ้มเพี้ยนแคปเจอร์
แสดงความคิดเห็น
Preview