นั่งทำงาน co-workspace คนเดียว เวลาไปเข้าห้องน้ำ จะทำยังไงกับโน้ตบุ้คดีครับ

กระทู้คำถาม
กรณีไม่มีเพื่อนไปนั่งทำงานด้วย Macbook Pro ตัวแพง ซะด้วยสิ จะมาอ้างว่ามีกล้องวงจรปิด ผมก็ไม่อยากเสี่ยงนะ ผมพับหน้าจอปิด
แล้วเอาใส่กระเป๋า ถือเดินเข้าห้องน้ำด้วยครับ ทิ้งไว้ที่โต๊ะแต่อะแด้ปเตอร์

อย่าว่าแต่ co-workspace เลย ออฟฟิศที่ระบบรักษาความปลอดภัยต่ำ ๆ 
ผมก็ไม่กล้าวางโน้ตบุ้คส่วนตัวทิ้งไว้บนโต๊ะนะ ผมพับจอเก็บในลิ้นชักล็อคกุญแจเท่านั้น ถ้าโน้ตบุ้คของบริษัทก็ว่าไปอย่าง

แล้วคนอื่นที่ทำงานที่ co-workspace คนเดียว คนอื่น ๆ มีวิธีอย่างไรบ้างครับ ผมเพิ่งมาทำที่มาบุญครองวันนี้เป็นวันแรกในชีวิต กะจะมาดูหนังด้วย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่