หมาผมมันป่วยอะครับ เหมือนกำลังจะตาย หมาพันธุ์ปอมเมอเรเนียน (ซีเรียส)

หมาผมมีอาการ หมดเเรง ไม่มีเเรง กินข้าวไม่ได้ กินอะไรอะไรก็อ้วก คือ นอนอย่างเดียวเลย ต้องให้น้ำเเดงอย่างเดียว ผมกลัวว่าหมาผมจะตายอะครับ
มี วิธีรักษาอย่างไร ถึงจะดีขึ้นอะครับ เเม่ผมไม่ยอมพาไปหาหมอ เพราะว่า ค่ารักษา พยาบาลมันเเพง เเม่เลยรักษาเอง ใครพอรู้ช่วยผมหน่อยนะครับ หมาผมเพศผู้ อายุ 3-4ปี พันธุ์ปอมเมอเรเนียน
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ควรพาไปหาหมอค่ะ เพราะน้องหมาเราก็เพิ่งเสียไปด้วยอาการเดียวกัน ยังวิ่งเล่น เห่าได้ แต่คือไม่กิน หรือกินแล้วอ้วก นอนเยอะ คือก่อนหน้าเราไม่เอะใจ เพราะคิดว่าอายุเยอะแล้ว เพลีย เบื่ออาหารโรคไต หรือปลาต้ม จนวันสุดท้าย อ้วกแล้วชัก
พาไปหาหมอ อยู่ได้ 4 วันก็เสียค่ะ (ร้องไห้หนักมาก ตอนนี้ก็ยังร้อง) ไม่อยากให้เสียใจแบบเราค่ะ แต่ของเราอายุจะ 15 แล้วนะคะ
เป็นไตมาได้ประมาณ 1 ปีค่ะ  ร้องไห้ร้องไห้ร้องไห้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่