ค่า periodic breathing จากเครื่อง CPAP คือค่าอะไรครับ ค่าแสดงผล 6% ถือว่า ปกติหรืออันตรายครับ

มีภาวะหยุดหายใจขณะหลับครับ (OSA)
คุณหมอให้ใช้เครื่อง CPAP
คุณหมอนัดอีกทีปลายปีเลย
ใช้เครื่อง CPAP ไปวันแรก เครื่อง รายงานผล periodic breathing 6%
รบกวนถามครับว่า 6% นี้เป็นค่าที่ปกติหรืออันตรายครับ 

ค่าอื่นๆ ที่เครื่อง CPAP รายงาน มี AHI = 13 (คุณหมอเคยบอกว่าต้องต่ำกว่า 5) , นอน = 7 ชม. กว่า

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview