รับพัสดุจากต่างประเทศ เสียภาษีเท่ารัยค่ะ

วันนี้ มีบริษัทติดต่อเข้ามาแจ้งเรื่องเกี่ยวกับพัสดุค่ะ แล้วจะให้ทางเราโอนเงินเข้าบัญชี 15000 บาท เพื่อเสียภาษี//แล้วทางเราแจ้งว่าไม่มีเงินโอนให้//ทางบริษัทแจ้งว่า หากโอน10000บาท ตอนนี้จะได้ของส่งถึงบ้าน //หากไม่โอน ทางเขาจะเอาเราเข้าคุกค่ะ แล้วขั้นตอนในการรับพัสดุแล้วมีขั้ยตอนยังไงค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ไม่มีโอนภาษีครับ ถ้าสั่งของมาจากต่างประเทศ แล้วถูกนายด่านฯเขาสุ่มตรวจ ไปรษณีย์จะส่งใบแจ้งให้ไปรับของที่ สนง ไปรษณีย์
แล้วเปิดแกะพัสดุต่อหน้านายด่านศุลกากร แกะสด ๆ ดูกันสด ๆ ประเมินกันสด ๆ แล้วเทียบเก็บภาษี ถ้ามีเงินก็รับของได้เลยในวันนั้น
ถ้าไม่มีก็ค่อยไปหาเงินค่าภาษีเพื่อเอาไปจ่ายให้นายด่านฯ จะมีใบรับเงินภาษีถูกต้องตามกฏหมาย ไม่มีการโอนเป็นอันขาด

ว่าแต่คุณสั่งซื้ออะไรไปในต่างประเทศ
แสดงความคิดเห็น