ตั้งครรภ์ 8 เดือน นั่งเรือข้ามไปสมุยได้ไหม

พอดีช่วงหยุดยาวมีแพลนว่าจะเดินทางไปเที่ยวสมุย โดยรถส่วนตัว แพลนว่าจะจองเฟอรี่ เอารถข้ามไป ด้วย พอถึงเกาะน่าจะไม่ได้ออกไปดำน้ำหรือทำกิจกรรมที่ผาดโผนมาก หลักๆคงอยู่ในที่พัก เลยอยากจะสอบถามว่าด้วยอายุครรภ์ 8 เดือน ข้ามเรือโดยเรือเฟอรี่ อันตรายไหมคะ 

ส่วนตัวได้มีการปรึกษาคุณหมอที่ทำการฝากครรภ์เรียบร้อยแล้ว คุณหมอแจ้งว่าเดินทางได้ แต่อาจจะต้องพักทุกๆ 3 ชั่วโมง แต่ตอนที่ี่ี่ปรึกษาคุณหมอ เราลืมแจ้งว่าจะมีการนั่งเรือเฟอรี่ข้ามไปเกาะด้วย เพราะเพิ่งจะสรุปได้ว่าจะไปสมุยค่ะ ส่วนตัวคุณหมอนัดอีกมี่ วันที่ 03/09 ก่อนที่จะเดินทางเพื่อตรวจอย่างละเอียดอีกรอบ โดยถ้าคุณหมอแจ้งว่าไม่พร้อมเดินทาง เราก็พร้อมจะทิ้งทริปนี้

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ  
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบล่วงหน้าด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่