รถยนต์ผมโดนมอเตอร์ไซค์แซงซ้ายมุดช่องแคบมาชนเสียหายแต่ตำรวจบอกว่าผมผิดที่ไม่ปิดช่องทางซ้าย?

วีดีโอมีในลิงค์ด้านล่างครับ รถยนต์ของผมอยู่เลนซ้าย เปิดไฟเลี้ยวซ้ายแล้ว เลีย้วซ้ายเพื่อเจ้าซอยออกไปครึ่งคันแล้วแต่มีเด็กนักเรียนแซงซ้ายมุดช่องแคบมาชนเสียหาย เด็กลุกขึ้นมาได้กู้ภัยพาไปโรงพยาบาล ผมทำถูกขั้นตอนการเปลี้ยนเลนทุกอย่างเลยให้ประกันไปคุยกับตำรวจแต่ประกันบอกผมว่า "ตำรวจดูวีดีโอแล้วพูดออกมาว่าไม่ชิดซ้ายสุดปิดช่องทางนี่ผิดนะ" กรณีของผมมีคนเจ็บเรื่องมันเลยยุ่งยากขึ้นหากจะให้ประกันตีราคาค่าเสียหายต้องออกใจตรวจสภาพรถซึ่งต้องรอตำรวจจากบัญชาการจราจรวิภาวดีมาถ่ายรูปพร้อมเสียเงิน1000บาท พอตำรวจจากวิภาวดีมาเห็นวีดีโอก็อุทานว่า"อ้าวงานเข้าแล้วนะนี่"ตำรวจอีกรายถามว่าแล้วร้อยเวรแกว่ายังไงล่ะก็เอาตามนั้นแหละ.......ผลแสร้งบอกว่าประกันคุยครับไม่รู้ว่าแกว่ายังไง ตำรวจคนนี้พูดออกมาว่า"มีประกันชั้น1ใช่ไหม?ก็ช่วยๆเค้าไปแหละ" ผมมีประกันชั้น1เด็กไม่มีใบขับขี่ไม่มีประกันตำรวจเลยจะโยนภาระมาให้ผมหรือเปล่า? เด็กที่ขนหมอให้เฝ้าดูอาการ24ชั่วโมงยังมาตกลงว่าใครผิดไม่ได้ต้องนัดมาเจอกันวันหลัง ตำรวจมีทีท่าเข้าข้างเด็กจะให้ช่วยเด็กทั้งๆที่เด็กโกหกบอกพ่อแม่ว่าผมไม่เปิดไฟเลี้ยว........ คิดว่ายังไงกันครับ? มีกล้องบันทึกหลักฐานขนาดนี้ยังถูกกระทำแบบนี้เลย

https://www.facebook.com/groups/575725139165231/permalink/4401692359901804/
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
ตำรวจบอกว่ามีประกันชั้น1ใช่มั้ย? ช่วยๆเค้าไปเถอะ  นั่นแสดงว่าคุณไม่ผิดหรอกครับถึงได้ขอให้ช่วย
ถ้าคุณผิดเต็มๆ ทั้งประกันและตำรวจจะบอกว่ารับผิดเลยดีกว่าจบง่ายและเร็วไม่ต้องเป็นคดียืด้ยื้อ

น้องชายผมก็เพิ่งโดนมนแบบนี้แหละครับ  แต่น้องชายกับประกันสู้สุดซอย มีคลิปมีกล้องครบ
สรุปตอนจบน้องผมถูก ประกันก็ออกค่าซ่อมให้แล้วไปไล่บี้กับมอเตอร์ไซค์เอาต่อ

1คัน1เลนตามกฎหมายครับ  ใครถึงทางแยกก่อนมีสิทธิ์ได้เลี้ยวก่อน แซงซ้ายมาแล้วเกิดอุบัติเหตุ
คนแซงผิดครับ เจ็บตัวฟรีไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่