ในกรณีของ ลีโอเนล เมสซี่ ถ้าเกิดขึ้นที่แมนยูในยุคที่ป๋าเฟอร์กี้คุมจะเป็นยังไงครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ผมมองในมุมที่ว่าเมสซี่ยิ่งใหญ่กว่าสโมสรมาก เข้าใจครับว่าเมสซี่คือภาพจำของบาเซโลน่า แต่ถ้าเมสซี่อยู่ในทีมแมนยูยุคป๋าเฟอร์กี้คุม คิดว่าเขาจะโดนป๋าเฟอร์กี้ปล่อยแบบไม่ใยดีเลยมั้ยครับหรือจะทำทุกอย่างเพื่อรั้งไว้
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
ถ้าทำตัวใหญ่กว่าสโมสร ป๋าปล่อยครับ แกปล่อยทั้งเบ็คแฮม ทั้งยาป สตัมมาแล้ว ทั้งที่สองคนเป็นกำลังหลักของสโมสรมากๆ อย่างเบ็ค พอมีข่าวกับวิกตอเรีย มีข่าวเริ่มมาจุ้นจ้านชีวิตเบ็ค ลามมาถึงป๋า ดูท่าทางจะเป็นดารามากไป ก็ไม่รอด ยาป สตัม แค่เขียนหนังสือแฉ โดนเลย

เคยมีข่าวแกพยายามรั้งโรนัลโด้ไว้ แต่เจ้าโด้ไม่เคยทำตัวใหญ่กว่าสโมสร เชื่อฟังป๋าตลอด ป๋าแกเลยรักมาก

อย่างเมสซี่ ถ้าเป็นแบบที่บาร์ซ่า คือมีอิทธิพลขนาดว่าคุมเพื่อนนักเตะไปจนถึงบอร์ดได้ ป๋าแกไม่เอาไว้หรอกครับ จะไปไหนก็ไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่