สอบถามคนที่เรียนจบ ปวส. แล้วเทียบโอนเรียน ป.ตรี ค่ะ

เราอยากทราบว่าการเทียบโอนคือเทียบโอนเฉพาะวิชาที่เรียนตอน ปวส. ใช่มั้ยคะ วิชาที่เรียนตอน ปวช.  สามารถใช้เทียบโอนได้หรือเปล่า (อันนี้เราไม่ทราบจริง ๆ อย่าว่ากันนะคะ แหะ) แล้วเกรดแต่ละวิชาเท่าไรคะถึงสามารถเทียบโอนได้ หรือว่าแล้วแต่มหาลัยว่าต้องใช้เกรดเท่าไรถึงจะสามารถเทียบโอนวิชานั้นได้ หรือท่านใดสามารถอธิบายเรื่องระบบการเทียบโอนได้รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่